{ Kutô 01 } VSTRA - PHONG (ft. TGSN & Tyronee) - Chuyển nhà trong đê mê tê tê ê ê

kuto0lo

Trung sĩ
Chào hết thảy ace thiện lành,

Mình là Kutô 👋

Nay muốn thông báo rằng mình chuyển hộ khẩu thường trú sang box nhạc để giao lưu cùng các đồng (d)âm. Cốt để thỏa mãn đam mê viết và âm nhạc của mình. Và trên hết là được tiếp cận với các bài nhạc các đồng âm giới thiệu!

Ý định có cũng đã lâu nhưng cứ lần lữa mãi. Một phần vì lười, một phần vì chưa có hứng và bài nhạc xứng đáng chào sân.
Nay sẵn đọc được bài của bác @tqminh62 khá hấp dẫn làm đầu nhảy số ngay bài nhạc này, âu cũng là duyên tới :x

Các bài đăng sắp tới của Tô sẽ có những đặc điểm gì?

1. Đăng giờ muộn (nhưng chắc sẽ vào tầm giấc 11 12 giờ đêm, bữa nay chụp giựt quá nên siêu trễ)
2. Nhạc đa chủ đề. Đôi khi dùng tai, đôi khi dùng não. Đôi khi nứng nưng nhưng đôi khi cũng đáng giọt lệ.
3. Nhạc đa thể loại và xuất xứ. Tô sẽ ưu tiên chọn nhạc nhiều ngôn ngữ khác nhau (và Tô sẽ dịch nó hết khả năng của mình). Nhạc đôi khi trẻ giựt giựt đôi khi có tuổi run run.
4. Phân tích và cung cấp thêm thông tin bên lề về tác phẩm, tác giả.
5. Chưa nghĩ ra...

Ok lòng vòng cà kê đủ rồi. Bài nhạc hôm nay sẽ là PHONG, một tác phẩm của VSTRA kết hợp cùng TGSN và Tyronee sản xuất, mix và master.

VSTRA aka hnhngan. Cô bé nhỏ tuổi mình vô tình nghe được từ những năm 201mấy. Năm đó thì bé chỉ là một cô nhóc giản dị sản xuất và cover nhạc trên không gian Soundcloud 😇 Bé còn hay live trên Insta (giờ âm phủ vn vì bé du học) và mình hay để bé ngồi hát tâm sự lảm nhảm cho mình trực đêm. Dòng nhạc Indie miền Bắc bấy giờ hoang sơ hơn hiện tại rất nhiều, nhưng thiên phú âm nhạc xuất chúng của một số cá nhân quá nổ trội làm mình tin chắc rằng ngày nào đó họ sẽ đi thật xa. Điển hình như MCK (Ngơ), Tlinh, Low G, Nân. là những cái tên thịnh hành giới trẻ bây giờ xuất phát từ chung cái nôi ấy, dù phong cách họ đã thay đổi ít nhiều so với lúc mình mới biết tới họ.

Thật ra định viết dài hơn nữa nhưng thôi buồn ngủ quá rồi sợ viết sai. Ace thưởng thức nhạc nhé!

Bài hát khắc họa một cô gái nhớ nhung người thương đi công tác phương xa. Nhớ tới nỗi hai thứ nước chảy 💧💦💧💦:

"sex so good, makes me wanna come back all the time
you out of this town 💼 I have tears down"

Tạm dịch:
"làm tềnh thật đê mê, khiến em ghiền như thiếu thuốc
anh đi rồi, em nhòe đôi mắt hàng mi 💧" - cô gái bộc bạch

Những đoạn còn lại là bạn nữ miêu tả những phút giây hoang lạc cả hai đã cùng nhau sẻ chia:

" em mong anh quay lại ngay khi chân anh vừa kịp rời
em muốn anh ở sau, và nói yêu không cần dùng lời :);
cho em lấy lại hơi, anh nhìn em ôm đầu vào lòng
we can do this all night" 8->

Điểm nhấn của bài, đoạn mình thích nhất, là bridge (cây cầu) nối tới outro tác phẩm, miêu tả những phút giây nóng bỏng chạm tới climax (cực khoái) 🥰 của cuộc chơi (phút 2:30):

"em đang lên cao, baby em đang lên cao 🛫
hai mắt đã nhắm 🙈, em theo nhịp anh dẫn dắt
dập dìu sóng vỗ ta xa bờ 🌊
em đang lên cao, baby em đang lên cao ⬆

và em muốn giữ anh trong tư thế này
ở vị trí này, ở ngay lúc này, ở ngay tại đây
thời gian đóng băng hai mắt em nhoè 💫 ✨
chưa ai làm việc này như cách anh làm"

Một đoạn đặc tả hết cái thơ của sự lên đỉnh dưới góc nhìn hội chị em. Anh em ta học hỏi nhé! 👔

Kết, nhạc hay, chiu chiu, nứng nưng (quá buồn ngủ cmnr).

Chào thân ái và Tô sẽ trở lại khi có hứng!​

amung
X