Tỉnh Thức : Phần 2 Nhân quả là gì ? Làm gái bán hoa có tội hay không

Kedaoho

Thành viên
Đây là phần 2 .
tiếp nối phần 1 đây là seri phần 2 của tao sẽ nói về cái tánh biết và cái muốn biết là gì .
Nhân quả là gì
nhân là hạt giống gieo mầm
quả là thành quả của việc gieo nhân .
Nói về rphangx và những anh em checker và gái gọi ở đây về cái mà mình đặt ra vấn đề
à mình làm gái bán hoa có tội không !
à mình đi chịch gái bán hoa có tội không !
à mình chăn rau có tội hay không !
tất cả đều là suy nghĩ trong đầu có hay không .
Phân tích Nhà phật :
việc một người phụ nữ bán hoa dùng thân thể của mình trao đổi vật chất với 1 người khác giới thì đó gọi là bán dâm mua dâm cái nghiệp này thì xét theo phương diện nha phật thì kiếp trc của ng con gái đó đã từng làm và đã làm nghề này . chỉ có điều là vì sao kiếp này vẫn làm thì các bạn biết rồi đó .
Luân hồi con người nó giống như 1 vòng tròn chúng ta sống ở kiếp trc như thế nào thì kiếp này lặp đi lặp lại như thế và nó chỉ chờ end game là hết . muốn thoát khỏi nó thì bạn nên thoát vòng tròn định mẹnh đó . khi đó bạn sẽ ko lặp lại ở kiếp này làm gái bán hoa . đó gọi là luân hồi nhà phật . ( cái này dựa vào yếu tố cận tử nghiệp: mảnh nghiệp lúc còn sống làm những gì thì chết rồi qua bên kia thì giống y chang vậy . )
Tương tự như cac checker ............v v tao chỉ nói ngăn gọn .
À các mày lại đặt ra vấn đề là ủa rồi lỡ kiếp trc no ko làm thì sao . kiếp này sao nó làm . thì dựa vào yếu tố nhân duyên đủ đầy và nở hoa sẽ đâm kết trái ( tụi m tự suy luận nhé )
--------------
về phần của anh trí và theo cách nghĩ của tao thì đối vs con người khi sinh ra tất cả ai cũng có dục vọng riêng bản thân : có người vì tình dục , tiền , địa vị và danh tiếng . ( tụi m sai rồi nhé người giàu mà càng giàu họ cần danh tiếng hơn là tiền bạc )
trời đất có ngũ hoành kim - mộc - thuỷ - hoả - thổ thì con người cũng vậy có âm có dương . trời đất có 4 mùa : Thu- hạ - xuân - đông
tình dục là cái mà bản năng con người ai cũng có cả việc mua bán nó và làm checker thì nó giống như vấn đề là bạn mua cái nhà đó thì sợ nó có quy hoạch hay ko .
thì việc một người con gái bán hoa là chuyện hết sức bình thường . và checker cũng vậy . chuyện này có từ ngàn xưa .
nhân quả mà để lại cho các cô gái bán hoa đó là gì : đó là yếu tố sức khoẻ , bệnh tật , yếu tố tâm lí con người . còn bọn con trai tụi m biết rồi đó vô bình dân thẳng tiến . đó là nhân quả của đời thường .
còn nói về ngôn ngữ vu trụ xa xôi hơn thì nó gọi là à happy ok and good . ko có gì cả . tụi mày xem thầh người ấn độ tên sagur gì đó có giảng về tình dục rất hay .
Nên việc tụi m sẽ gặp 2 trường hợp trên thì chúng m cứ chọn 1 hoặc 2 thjf tuỳ nhé . còn vs tao thì tao ko chon cái nào cả . vì tao đang di tìm kiếm sự thật .
Hãy cho thêm ý kién của cac bạn
chúc cuối tuần vui vẻ :P:

Kweitei223

Thành viên
Thôi m dẹp mẹ cái văn đấy đi,nói về nhân quả thì theo m bác sĩ phá thai có tạo nghiệp không,t chỉ hỏi v thôi

amung
X